Chuyển phát nhanh và miễn phí nội thành Hà Nội trong vòng 24 giờ

Thuốc Agiparofen - Giảm đau, hạ sốt

Liên hệ

  • Thương hiệu:
  • Xuất xứ thương hiệu:
  • Quy cách:
  • Mã sản phẩm:
  • Chi Nhánh Công Ty CP Dược Phẩm Agimexpharm
  • Việt Nam
  • Hộp 5 vỉ x 10 viên

Thuốc Agiparofen là thuốc giảm đau hạ sốt có thành phần hỗn hợp gồm Paracetamol và Ibuprofen. Thuốc được chỉ định giảm đau từ nhẹ đến vừa các chứng đau liên quan đến đau đầu, đau lưng, đau bụng kinh, đau răng, đau xương khớp, triệu chứng của cảm lạnh và cảm cúm, đau họng và sốt.

SHIPTHUOCNHANH.VN CAM KẾT
Đổi trả trong 30 ngày kể từ ngày mua hàng.
Dược sỹ tư vấn tận tâm, tận tình.
Không bán hàng giả, hàng kém chất lượng.

Thuốc Agiparofen có công dụng gì? Liều dùng thuốc Agiparofen ra sao? Giá bán thuốc Agiparofen trên thị trường bao nhiêu? Mọi thông tin về thuốc Agiparofen được Ship thuốc nhanh tổng hợp tại bài viết này.

Thuốc Agiparofen là thuốc gì?

Thuốc Agiparofen là thuốc giảm đau hạ sốt có thành phần hỗn hợp gồm Paracetamol và Ibuprofen. Thuốc được chỉ định giảm đau từ nhẹ đến vừa các chứng đau liên quan đến đau đầu, đau lưng, đau bụng kinh, đau răng, đau xương khớp, triệu chứng của cảm lạnh và cảm cúm, đau họng và sốt.

Thành phần chính của thuốc Agiparofen 

Viên nén có chứa:

  • Hoạt chất: Acetaminophen 325mg, Ibuprofen 200mg
  • Tá dược vừa đủ 1 viên

Công dụng của thuốc Agiparofen 

Giảm đau từ nhẹ đến vừa các chứng đau liên quan đến đau đầu, đau lưng, đau bụng kinh, đau răng, đau xương khớp, triệu chứng của cảm lạnh và cảm cúm, đau họng và sốt. Phù hợp trong các trường hợp đau không đáp ứng với một trong hai thuốc paracetamol hay ibuprofen đơn độc.

Liều dùng và cách dùng thuốc Agiparofen 

Cách dùng

  • Uống thuốc sau bữa ăn.

Liều dùng
Thuốc dùng cho người lớn với liều thông thường như sau:
Giảm đau, kháng viêm:

  • Trường hợp cấp tính: 1 - 2 viên/lần, 3 - 4 lần/ngày.
  • Duy trì: 1 viên/lần, 3 lần/ngày.
  • Liều tối đa khuyến cáo là 12 viên/ngày.

Điều trị cảm sốt:

  • 1 - 2 viên/lần, 3 lần/ngày.
  • Liều tối đa khuyến cáo là 6 viên/ngày.

Đau bụng kinh:

  • 1 viên/lần, 3 - 4 lần/ngày, cần dùng ngay khi bị đau, nếu cần tăng lên 2 viên/lần, nhưng không quá 6 viên/ngày.
  • Khoảng cách giữa các liều ít nhất là 4 giờ.
  • Nếu không có chỉ định của thầy thuốc, người bệnh không được tự dùng thuốc này để điều trị giảm đau quá 10 ngày hoặc điều trị giảm sốt quá 3 ngày.

Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.

Chống chỉ định của thuốc Agiparofen 

  • Quá mẫn với paracetamol, ibuprofen hay bất cứ thành phần nào của thuốc, có tiền sử với các NSAIDs (ví dụ: Co thắt phế quản, mày đay, ban, hen phế quản,...).
  • Bệnh nhân có tiền sử xuất huyết tiêu hóa liên quan đến NSAIDs.
  • Sử dụng đồng thời với các thuốc chứa NSAIDs (bao gồm cả thuốc ức chế chọn lọc COX2) và các thuốc có thành phần paracetamol.
  • Loét dạ dày - tá tràng tiến triển.
  • Người bệnh đang được điều trị bằng thuốc chống đông coumarin.
  • Người bị hen hay bị co thắt phế quản, rối loạn chảy máu.
  • Người bệnh suy gan, suy tim sung huyết, bị giảm khối lượng tuần hoàn do thuốc lợi niệu hoặc bị suy thận (tăng nguy cơ rối loạn chức năng thận).
  • Phụ nữ có thai trong 3 tháng đầu và 3 tháng cuối.
  • Trẻ em dưới 12 tuổi.

Tác dụng phụ của thuốc Agiparofen 

Thường gặp: Đau bụng, nôn mửa, tiêu chảy, buồn nôn, khó tiêu và khó chịu ở bụng. Phát ban, mẩn ngứa.

Ít gặp: Quá mẫn, mày đay và ngứa. Nhức đầu và chóng mặt. Loét dạ dày tá tràng, thủng đường tiêu hóa hoặc xuất huyết tiêu hóa, nôn ra máu, loét miệng, đợt cấp của viêm đại tràng và bệnh Crohn viêm dạ dày, viêm tụy, đầy hơi và táo bón. Tời gian máu chảy kéo dài.

Tương tác của thuốc Agiparofen 

  • Không dùng Agiparofen chung với các thuốc khác có chứa paracetamol, ibuprofen hoặc các thuốc kháng viêm không steroid.

Bảo quản thuốc Agiparofen 

  • Bảo quản ở nơi mát mẻ, khô ráo, tránh ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp do nhiệt độ cao và tia tử ngoại có thể ảnh hưởng xấu đến chất lượng thuốc.
  • Tránh xa tầm tay trẻ em

Quy cách đóng gói của thuốc Agiparofen 

  • Hộp 5 vỉ x 10 viên

Nhà sản xuất của thuốc Agiparofen 

Thuốc Agiparofen được sản xuất bởi Chi Nhánh Công Ty CP Dược Phẩm Agimexpharm

Nơi sản xuất của thuốc Agiparofen 

Thuốc Agiparofen được sản xuất tại Việt Nam

Thông tin mua thuốc Agiparofen vui lòng liên hệ như sau

Mua hàng trực tiếp tại nhà thuốc

+ Địa chỉ :Nhà Thuốc số 2 -180 Phùng Hưng - Phúc La - Hà Đông - Hà Nội.

Đặt hàng qua website chúng tôi

Lưu ý : Ở khu vực hà nội giao trong vòng 30 Phút

                         Ngoại thành giao trong ngày

Mọi thông tin thắc mắc liên hệ ngay  Ship Thuốc Nhanh qua số điện thoại 0387326326 để được giải đáp

Thông tin về Dược sĩ  Ngô Thị Ninh 

Dược sĩ Ngô Ninh

Tôi tên là Ngô Thị Ninh, Dược Sĩ tốt nghiệp Đại học Dược Hà Nội , hiện tại tôi là người sáng lập ra Nhà Thuốc Thục Anh Số 2 có trang web Shipthuocnhanh. Với nhiều năm đúc kết kinh nghiệm trong quá trình học tập và làm việc ngành dược sĩ với các nhà thuốc lớn nhỏ trên cả nước, cùng niềm đam mê giúp đời giúp người nên tôi đã quyết định thành lập trang thuốc shipthuocnhanh. Trải qua 4 năm tồn tại và phát triển, hiện trang thuốc đã nhận được sự tin tưởng của nhiều khách hàng.

Dược Sĩ Ngô Ninh với 4 tiêu chí :

  1. Không bán hàng giả, hàng kém chất lượng.
  2. Tận tâm, tận tình tư vấn sức khoẻ và cách sử dụng thuốc hiệu quả.
  3. Lấy mục tiêu chữ ‘’ Tín “ để phát triển hệ thống.
  4. Luôn mang giá trị tốt nhất đến quý khách hàng.

Lưu ý : Mọi thắc mắc vui lòng gọi trực tiếp nhà thuốc chúng tôi để tránh những điều không mong muốn xảy ra, TIỀN MẤT TẤT MANG.

Mã ID : 26326

Có thể bạn quan tâm
MUA HÀNG

19008975