Chuyển phát nhanh và miễn phí nội thành Hà Nội trong vòng 24 giờ

Thuốc Panadol Extra - Giảm đau, hạ sốt

Liên hệ

  • Thương hiệu:
  • Xuất xứ thương hiệu:
  • Quy cách:
  • Mã sản phẩm:
  • GlaxoSmithKline
  • Anh
  • Hộp 15 vỉ x 12 viên

Thuốc Panadol Extra - Giảm đau, hạ sốt. Điều trị các triệu chứng đau đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương…

SHIPTHUOCNHANH.VN CAM KẾT
Đổi trả trong 30 ngày kể từ ngày mua hàng.
Dược sỹ tư vấn tận tâm, tận tình.
Không bán hàng giả, hàng kém chất lượng.

Thuốc Panadol Extra gồm những gì? Cách sử dụng Thuốc Panadol Extra như thế nào ? Giá thành sản phẩm Thuốc Panadol Extra bao nhiêu? ……..là những thắc mắc mà đại đa số khách hàng, bệnh nhân, hay chính người nhà bệnh nhân đang sử dụng thuốc khác nhau mà không có câu trả lời thích hợp ? 

Thuốc Panadol Extra là thuốc gì?

Thuốc Panadol Extra chứa paracetamol là một chất giúp hạ sốt, giảm đau và caffeine là một chất tăng cường tác dụng giảm đau của paracetamol. Có hiệu quả trong điều trị đau nhẹ đến vừa và hạ sốt.

Nhóm thuốc: Giảm Đau, Hạ Sốt

PANADOL EXTRA 500/65mg 15 vỉ x 12 viên (giá tính theo đơn vị viên) –  MEDiCARE

Thành phần Panadol Extra màu đỏ

500 mg Paracetamol

65 mg Caffeine

Công dụng - Chỉ định của Thuốc Panadol Extra đỏ

Điều trị đau nhẹ đến vừa và hạ sốt bao gồm:

  • Đau đầu
  • Đau nửa đầu
  • Đau cơ
  • Đau bụng kinh
  • Đau họng
  • Đau cơ xương
  • Sốt và đau sau khi tiêm vắc xin
  • Đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa
  • Đau răng
  • Đau do viêm xương khớp.

Thuốc panadol extra: Công dụng, liều dùng và tác dụng phụ | Vinmec

Liều dùng thuốc Panadol Extra hạ sốt

Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên:

  • Chỉ dùng đường uống
  • Nên dùng 500 mg paracetamol/ 65 mg caffeine đến 1000 mg paracetamol/ 130 mg caffeine (1 hoặc 2 viên) mỗi 4 đến 6 giờ nếu cần.
  • Liều tối đa hàng ngày: 4000 mg/ 520 mg (paracetamol/ caffeine).
  • Không dùng quá liều chỉ định.
  • Nên sử dụng liều thấp nhất cần thiết để có hiệu quả điều trị.
  • Thời gian tối thiểu dùng liều lặp lại: 4 giờ

Đau răng uống Panadol được không?

Vì bản chất Panadol là thuốc thuộc nhóm giảm đau hạ sốt, thành phần chính là paracetamol. Do vậy hoàn toàn có thể sử dụng khi đau răng, đau đầu, đau cơ, viêm họng và khớp.

Panadol Extra uống trước khi ăn hay sau khi ăn?

Panadol Extra có thể uống trước ăn hay sau khi ăn đều được, nghĩa là  uống thuốc lúc bụng đói hay lúc bụng no cũng không sao. Nên sử dụng liều thấp nhất cần thiết để có hiệu quả trong thời gian điều trị ngắn nhất.

Uống Panadol Extra có gây mất ngủ không?

Thuốc Panadol Extra có gây buồn ngủ hay không chính là một vấn đề nhiều người thường thắc mắc. Vì trong thành phần của thuốc có Cafein, ngoài việc kích thích hoạt động của paracetamol thì còn giúp duy trì sự tỉnh táo, minh mẫn, giảm mệt mỏi do biểu hiện của bệnh gây ra. Tòm lại dùng thuốc sẽ không gây ra tình trạng buồn ngủ. 

Chống chỉ định của Thuốc Extra Panadol

Chống chỉ định cho những bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với paracetamol, caffeine hoặc với bất kỳ tá dược nào của thuốc.

Thận trọng và lưu ý đặc biệt của  thuốc giảm đau hạ sốt Panadol Extra

Bác sỹ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Chứa paracetamol. Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol. Sử dụng đồng thời các thuốc khác có chứa paracetamol có thể dẫn đến tình trạng quá liều.
Dùng quá liều paracetamol có thể gây ra suy gan, điều này có thể dẫn đến việc ghép gan hay tử vong.

Trên các bệnh nhân đang bị các bệnh về gan, có sự gia tăng nguy cơ gây hại của paracetamol đối với gan. Tham khảo ý kiến bác sỹ trước khi dùng thuốc này cho các bệnh nhân được chẩn đoán là suy gan hoặc suy thận.

Đã có báo cáo trường hợp rối loạn/suy giảm chức năng gan ở những bệnh nhân bị thiếu hụt glutathione như suy dinh dưỡng, biếng ăn trầm trọng, có chỉ số khối cơ thể thấp hoặc người nghiện rượu mạn tính.

Những bệnh nhân ở trạng thái thiếu hụt glutathione như nhiễm trùng máu, sử dụng paracetamol có thể làm tăng nguy cơ chuyển hóa acid trong máu.

Nếu các triệu chứng còn dai dẳng, tham khảo ý kiến bác sỹ.

Tránh dùng quá nhiều caffeine (ví dụ như từ cà phê, trà và một số đồ uống đóng hộp khác) trong khi đang dùng thuốc này.
Để xa tầm tay trẻ em.

Sodium methyl-, Sodium ethyl- và Sodium propyl-parahydroxybenzoate (E219, E215, E217) có thể gây ra phản ứng dị ứng (có thể bị trì hoãn).

Panadol Extra giá bao nhiêu 1 hộp?

Với quy cách đóng gói là hộp 15 vỉ, mỗi vỉ 12 viên. Giá thuốc Panadol Extra đỏ có giá là 15.000 đồng/vỉ. 1 hộp sẽ có giá khoảng 250.000 VNĐ

Bảo quản của Thuốc giảm đau Panadol Extra

Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, khoảng 5℃ - 25℃.

Để xa tầm tay trẻ em.

Tránh để nơi ẩm ướt hoặc có ánh nắng chiếu trực tiếp vào

Quy cách đóng gói của Thuốc Panadol Extra

Thuốc Panadol Extra được bào chế dưới dạng  viên nén

Nhà sản xuất của Thuốc Panadol Extra

Thuốc Panadol Extra được sản xuất bởi GlaxoSmithKline

Nơi sản xuất của Thuốc Panadol Extra

Thuốc Panadol Extra được sản xuất tại GlaxoSmithKline

Địa chỉ mua Thuốc Panadol Extra ở đâu?

Thông tin mua Thuốc Panadol Extra vui lòng liên hệ như sau

Mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc 

+ Địa chỉ :Nhà Thuốc số 2 -180 Phùng Hưng - Phúc La - Hà Đông - Hà Nội.

Đặt hàng thuốc qua website chúng tôi

+ Lưu ý : Ở khu vực hà nội giao trong vòng 30 Phút

                         Ngoại thành giao thuốc trong ngày

Mọi thông tin thắc mắc liên hệ ngay shipthuocnhanh qua số điện thoại 0387326326 để được giải đáp

 

Thông tin về Dược sĩ  Ngô Thị Ninh 

Dược sĩ Ngô Ninh

Tôi tên là Ngô Thị Ninh, Dược Sĩ tốt nghiệp Đại học Dược Hà Nội , hiện tại tôi là người sáng lập ra Nhà Thuốc Thục Anh Số 2 có trang web Shipthuocnhanh. Với nhiều năm đúc kết kinh nghiệm trong quá trình học tập và làm việc ngành dược sĩ với các nhà thuốc lớn nhỏ trên cả nước, cùng niềm đam mê giúp đời giúp người nên tôi đã quyết định thành lập trang thuốc shipthuocnhanh. Trải qua 4 năm tồn tại và phát triển, hiện trang thuốc đã nhận được sự tin tưởng của nhiều khách hàng.

Dược Sĩ Ngô Ninh với 4 tiêu chí :

  1. Không bán hàng giả, hàng kém chất lượng.
  2. Tận tâm, tận tình tư vấn sức khoẻ và cách sử dụng thuốc hiệu quả.
  3. Lấy mục tiêu chữ ‘’ Tín “ để phát triển hệ thống.
  4. Luôn mang giá trị tốt nhất đến quý khách hàng.

Lưu ý : Mọi thắc mắc vui lòng gọi trực tiếp nhà thuốc chúng tôi để tránh những điều không mong muốn xảy ra, TIỀN MẤT TẬT MANG.

Mã ID : 26326

Có thể bạn quan tâm
MUA HÀNG

19008975