Chuyển phát nhanh và miễn phí nội thành Hà Nội trong vòng 24 giờ

Thuốc Acetab 325mg - Giảm đau, hạ sốt

Liên hệ

  • Thương hiệu:
  • Xuất xứ thương hiệu:
  • Quy cách:
  • Mã sản phẩm:
  • Pharmedic
  • Việt Nam
  • Hộp 10 vỉ x 10 viên nén bao phim

Thuốc Acetab dùng để điều trị cảm cúm và hỗ trợ giảm đau từ nhẹ đến vừa

SHIPTHUOCNHANH.VN CAM KẾT
Đổi trả trong 30 ngày kể từ ngày mua hàng.
Dược sỹ tư vấn tận tâm, tận tình.
Không bán hàng giả, hàng kém chất lượng.

Thuốc Acetab có công dụng gì? Liều dùng thuốc Acetab ra sao? Giá bán thuốc Acetab trên thị trường bao nhiêu? Mọi thông tin về thuốc Acetab được Ship thuốc nhanh tổng hợp tại bài viết này.

Thuốc Acetab là thuốc gì?

Thuốc Acetab dùng để điều trị cảm cúm và hỗ trợ giảm đau từ nhẹ đến vừa

Thành phần chính của thuốc Acetab 

Hoạt chất: Paracetamol 325mg
Tá dược: Lactose, Povidon, Microcrystallin cellulose, Natri starch glycolat, Talc, Magnesi stearat vừa đủ 1 viên

Công dụng của thuốc Acetab 

Hạ sốt và giảm đau. Dùng trong các trường hợp:

  • Hạ sốt
  • Giảm đau từ nhẹ đến vừa: Nhức đầu, đau rang, đau họng, nhức cơ xương, đau do viêm khớp.

Liều dùng và cách dùng thuốc Acetab 

Liều dùng

  • Người lớn: Uống 1-2 viên/lần, 3-4 lần/ ngày ( tối đa 12 viên/24giờ ).
  • Khoảng cách giữa các liều ít nhất là 4 giờ.
  • Trẻ em:
    •  Trẻ em từ 2-5 tuổi: Uống ½ viên/lần.
    •  Trẻ em từ 6-11 tuổi: Uống 1 viên/lần.
    •  Trẻ em trên 11 tuổi: Uống 1-2 viên/lần
  • Các liều cho trẻ em có thể nhắc lại sau 4-6 giờ nếu cần, không quá 4 lần/24 giờ.

Cách dùng

  • Thuốc được dùng theo đường uống, không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn, quá 5 ngày ở trẻ em hoặc tự điều trị sốt cao (trên 39,5°C), sốt kéo dài trên 3 ngày, sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.

Chống chỉ định của thuốc Acetab 

Quá mẫn cảm với paracetamol hoặc với bất cứ thành phần nào của thuốc.
Suy tế bào gan nặng

Tác dụng phụ của thuốc Acetab  

  • Phản ứng da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson, hội chứng Lyell, hoại tử biểu bì nhiễm độc, mụn mủ ban đỏ toàn thân tuy hiếm xảy ra, nhưng có khả năng gây tử vong. Nếu thấy xuất hiện ban hoặc các biểu hiện khác về da, phải ngừng dùng thuốc và thăm khám thầy thuốc.
  • Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc hoặc thương tổn niêm mạc. Nếu thấy sốt, bọng nước quanh các hốc tự nhiên, nên nghĩ đến hội chứng Stevens-Johnson, phải ngừng cầu thuốc ngay. Quá liều paracetamol óc thể dẫn đến tổn thương gan nặng và đôi khi hoại tử ống thật cấp. Người bệnh mẫn cảm với salicylate hiếm mẫn cảm với paracetamol và những thuốc có liên qan. Trong 1 số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyêt cầu.

Ít gặp, 1/1000 < ADR <1/100

  • Da: Ban da
  • Dạ dày – ruột: Buồn nôn, nôn
  • Huyết học: Loạn tạo máu ( giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu.
  • Thận: Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày

Hiếm gặp, ADR < 1/1000

  •  Khác: Phản ứng quá mẫn.

Hướng dẫn cách xử trí ADR

  • Nếu xảy ra những tác dụng không mong muốn nghiêm trọng, ngừng dùng paracetamol.

Tương tác của thuốc Acetab 

  • Không dùng chung với các thuốc khác có chứa paracetamol.
  • Thuốc uống chống đông máu: uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion.
  • Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ thân nhiệt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazine và liệu pháp hạ nhiệt.
  • Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan.
  • Thuốc chống co giật ( gồm phenytoin, barbiturate, carbamazepine ) gây cảm ứng enzyme ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan.
  • Ngoài ra, dùng đồng thời isoniazid với paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan, nhưng chưa xác định được cơ chế chính xác của tương tác này.
  • Isoniazid và thuốc chống lao làm tăng độc tính của paracetamol đối với gan.
  • Probenecid có thể làm giảm đào thải paracetamol và làm tăng thời gian nửa đời trong huyết tương của paracetamol.
  • Tốc độ hấp thu paracetamol tăng khi dùng cùng metoclopramide hoặc domperidon.
  • Paracetamol giảm hấp thu khi dùng đồng thời với cholestyramin, do đó không nên uống cholestyramin trong vòng 1 giờ nếu cần giảm đau tối đa.
  • Paracetamol làm tăng nồng độ trong huyết tương của chloramphenicol.

Bảo quản thuốc Acetab 

  • Bảo quản ở nơi mát mẻ, khô ráo, tránh ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp do nhiệt độ cao và tia tử ngoại có thể ảnh hưởng xấu đến chất lượng thuốc.
  • Tránh xa tầm tay trẻ em

Quy cách đóng gói của thuốc Acetab 

  • Hộp 10 vỉ x 10 viên nén bao phim

Nhà sản xuất của thuốc Acetab 

Thuốc Acetab  được sản xuất bởi Pharmedic

Nơi sản xuất của thuốc Acetab  

Thuốc Acetab được sản xuất tại Việt Nam

Thông tin mua thuốc Acetab vui lòng liên hệ như sau

Mua hàng trực tiếp tại nhà thuốc

+ Địa chỉ :Nhà Thuốc số 2 -180 Phùng Hưng - Phúc La - Hà Đông - Hà Nội.

Đặt hàng qua website chúng tôi

Lưu ý : Ở khu vực hà nội giao trong vòng 30 Phút

                         Ngoại thành giao trong ngày

Mọi thông tin thắc mắc liên hệ ngay  Ship Thuốc Nhanh qua số điện thoại 0387326326 để được giải đáp

Thông tin về Dược sĩ  Ngô Thị Ninh 

Dược sĩ Ngô Ninh

Tôi tên là Ngô Thị Ninh, Dược Sĩ tốt nghiệp Đại học Dược Hà Nội , hiện tại tôi là người sáng lập ra Nhà Thuốc Thục Anh Số 2 có trang web Shipthuocnhanh. Với nhiều năm đúc kết kinh nghiệm trong quá trình học tập và làm việc ngành dược sĩ với các nhà thuốc lớn nhỏ trên cả nước, cùng niềm đam mê giúp đời giúp người nên tôi đã quyết định thành lập trang thuốc shipthuocnhanh. Trải qua 4 năm tồn tại và phát triển, hiện trang thuốc đã nhận được sự tin tưởng của nhiều khách hàng.

Dược Sĩ Ngô Ninh với 4 tiêu chí :

  1. Không bán hàng giả, hàng kém chất lượng.
  2. Tận tâm, tận tình tư vấn sức khoẻ và cách sử dụng thuốc hiệu quả.
  3. Lấy mục tiêu chữ ‘’ Tín “ để phát triển hệ thống.
  4. Luôn mang giá trị tốt nhất đến quý khách hàng.

Lưu ý : Mọi thắc mắc vui lòng gọi trực tiếp nhà thuốc chúng tôi để tránh những điều không mong muốn xảy ra, TIỀN MẤT TẬT MANG.

Mã ID : 26326

Có thể bạn quan tâm
MUA HÀNG

19008975