Chuyển phát nhanh và miễn phí nội thành Hà Nội trong vòng 24 giờ

Thuốc UNAFEN - Thuốc giảm đau, hạ sốt

Liên hệ

  • Thương hiệu:
  • Xuất xứ thương hiệu:
  • Quy cách:
  • Mã sản phẩm:
  • Gracure Pharmaceuticals
  • Ấn Độ
  • Lọ 60ml

Thuốc UNAFEN với thành phần chính là ibuprofen được chỉ định tỏng viêm khớp dạng thấp,giảm đau,hạ sốt

SHIPTHUOCNHANH.VN CAM KẾT
Đổi trả trong 30 ngày kể từ ngày mua hàng.
Dược sỹ tư vấn tận tâm, tận tình.
Không bán hàng giả, hàng kém chất lượng.

Thuốc UNAFEN là loại thuốc kháng viêm được sử dụng khá phổ biến và có nhiều tác dụng trong việc giảm đau và chống viêm. Thuốc UNAFEN thường được kê cho những bệnh nhân có triệu chứng từ vừa đến nhẹ. Trong quá trình sử dụng thuốc UNAFEN, cần lưu ý một số vấn đề. Hãy cùng Ship thuốc nhanh tìm hiểu những thông tin về thuốc UNAFEN qua bài viết tổng hợp dưới đây !

Thuốc UNAFEN là thuốc gì?

Thuốc UNAFEN thuộc nhóm thuốc kháng viêm không steroid (NSAID), có cơ chế hoạt động ngăn cơ thể sản xuất một số chất tự nhiên gây viêm nhiễm, có tác dụng chống viêm, hạ sốt, giảm đau và chống ngưng kết tiểu cầu. 

 

Thành phần có trong thuốc UNAFEN

Ibuprofen BP.....................................100mg

Tá dược .............................................vừa đủ 

Công dụng thuốc UNAFEN

Thuốc có tác dụng dược lý tương tự các thuốc kháng viêm không steroid cổ điển khác như ức chế tổng hợp các prostaglandin ở các mô cơ thể, có tác dụng giảm đau, hạ sốt và kháng viêm. Cụ thể

Công dụng giảm đau: Thuốc UNAFEN được sử dụng trong các trường hợp đau nhẹ và vừa, đau khu trú, được chỉ định trong các trường hợp: đau răng, đau do viêm khớp mãn tính, đau bụng kinh, đau đầu, đầu nhức cơ bắp do vận động mạnh. 

Công dụng hạ sốt: Thuốc UNAFEN được sử dụng trong các trường hợp cảm cúm, cảm lạnh, nhiễm khuẩn

Công dụng kháng viêm :Thuốc UNAFEN có tác dụng chống viêm liều cao với hầu hết các nguyên nhân gây viêm, được chỉ định trong các trường hợp viêm khớp, giảm đau gout cấp,...

Liều dùng của thuốc UNAFEN với từng đối tượng cụ thể

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi : 1200- 1800mg/ ngày, chia làm nhiều lần 

Trẻ từ 1- 2 tuổi : 50mg/ kg x 3-4 lần/ ngày

Trẻ từ 3- 7 tuổi : 100mg/kg x 3-4 lần/ ngày

Trẻ tuef 8- 12 tuổi : 200mg/ kg x 3-4 lần/ ngày

Tác dụng phụ trong quá trình sử dụng thuốc UNAFEN

Khi sử dụng thuốc UNAFEN có thể xảy ra những tác dụng phụ không mong muốn như:

Rối loạn tiêu hóa, chóng mặt, đầy hơi và ù tai

 Tác dụng phụ trên đường tiêu hóa: giảm tạo chất nhầy bảo vệ viêm mạc dạ dày tá tràng, có thể gây viêm dạ dày tá tràng. 

Dùng kéo dài thuốc Ibuprofen làm giảm lưu lượng máu tới thận, giảm mức lọc cầu thận, gây rối loạn chức năng thận như phù nề, tiểu ít, không đi tiểu được

Dị ứng: phù mặt, khó thở, phát ban,...

 Đau tức ngực, giảm thị lực, gây cơn hen giả, suy nhược

 Chán ăn, buồn nôn, vàng da, đau đầu

Tác dụng phụ do cơ chế chống ngưng kết tiểu cầu: xuất huyết, chảy máu dưới da, đi ngoài ra máu, đi ngoài ra phân đen,..

Lưu ý những tác dụng phụ của thuốc Ibuprofen

Lưu ý những tác dụng phụ của thuốc UNAFEN

Cần lưu ý với thuốc UNAFEN

Thuốc UNAFEN chống chỉ định với các bệnh nhân bị bệnh loét dạ dày tá tràng, suy gan, suy thận, bệnh nhân bị xuất huyết có các nguyên nhân. 

Trước khi sử dụng cần bào với bác sĩ tiền sử dị ứng với các thành phần của thuốc, các loại thuốc đang sử dụng, tiền sử bệnh hen suyễn, tăng huyết áp, bệnh tự miễn, bệnh lý về máu như rối loạn đông máu,...

Dùng thuốc sau khi đã ăn no để tránh tác động lên đường tiêu hóa.Phụ nữ mang thai, cho con bú và trẻ em cần cân nhắc và hỏi ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng

Bảo quản thuốc UNAFEN

Bảo quản thuốc UNAFEN ở nơi thoáng mát và khô ráo, có nhiệt độ phòng thích hợp (dưới 30 độ C), tránh ánh sáng và độ ẩm. Không nên để thuốc trong phòng tắm và tránh xa tầm tay của trẻ em.

Quy cách đóng gói của thuốc UNAFEN

Thuốc UNAFEN được đóng gói dạng lọ 60ml

Công dụng thuốc Unafen | Vinmec
Thuốc UNAFEN lọ 60 ml

Nhà sản xuất thuốc UNAFEN

Thuốc UNAFEN được sản xuất bởi Gracure Pharmaceuticals

Nơi sản xuất thuốc UNAFEN

Thuốc UNAFEN đang được sản xuất tại Ấn Độ  

Thuốc UNAFEN giá bao nhiêu?

Để biết được chính xác mức giá thuốc Thuốc UNAFEN thì bạn hãy liên hệ với shipthuocnhanh qua số hotline 0387.326.326 nhé!

Nơi mua thuốc UNAFEN chất lượng

Khách hàng mua thuốc Ibuprofen tại Ship Thuốc Nhanh theo 2 cách sau:

Cách 1: Khách hàng tìm thuốc Ibuprofen có trong danh mục thuốc chung của website và đặt mua trực tiếp tại trang web này. Nhân viên nhà thuốc sẽ giao hàng trong vòng 30 phút đến cho những khách hàng nội thành Hà Nội. Và với những địa điểm ngoại thành Hà Nội, khách sẽ nhận thuốc trong ngày

Cách 2: Bạn có thể mua thuốc Ibuprofen trực tiếp tại nhà thuốc theo địa chỉ: Nhà thuốc số 2, số 180 đường Phùng Hưng, phường Phúc La, quận Hà Đông, Hà Nội.

Nếu có bất kỳ vấn đề nào cần được hỗ trợ, hãy liên hệ tới hotline 0387.326.326 để được đội ngũ Dược Sĩ nhà thuốc tư vấn nhé.

Thông tin về Dược sĩ  Ngô Thị Ninh 

Dược sĩ Ngô Ninh

Tôi tên là Ngô Thị Ninh, Dược Sĩ tốt nghiệp Đại học Dược Hà Nội , hiện tại tôi là người sáng lập ra Nhà Thuốc Thục Anh Số 2 có trang web Shipthuocnhanh. Với nhiều năm đúc kết kinh nghiệm trong quá trình học tập và làm việc ngành dược sĩ với các nhà thuốc lớn nhỏ trên cả nước, cùng niềm đam mê giúp đời giúp người nên tôi đã quyết định thành lập trang thuốc shipthuocnhanh. Trải qua 4 năm tồn tại và phát triển, hiện trang thuốc đã nhận được sự tin tưởng của nhiều khách hàng.

Dược Sĩ Ngô Ninh với 4 tiêu chí :

  1. Không bán hàng giả, hàng kém chất lượng.
  2. Tận tâm, tận tình tư vấn sức khoẻ và cách sử dụng thuốc hiệu quả.
  3. Lấy mục tiêu chữ ‘’ Tín “ để phát triển hệ thống.
  4. Luôn mang giá trị tốt nhất đến quý khách hàng.

Lưu ý : Mọi thắc mắc vui lòng gọi trực tiếp nhà thuốc chúng tôi để tránh những điều không mong muốn xảy ra, TIỀN MẤT TẬT MANG.

Mã ID : 26326

Có thể bạn quan tâm
MUA HÀNG

19008975