Chuyển phát nhanh và miễn phí nội thành Hà Nội trong vòng 24 giờ

Thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml - Giảm đau, hạ sốt

Liên hệ

  • Thương hiệu:
  • Xuất xứ thương hiệu:
  • Quy cách:
  • Mã sản phẩm:
  • Công ty S.C. Infomed Fluids S.R.L
  • Rumani.
  • Mỗi hộp thuốc gồm 12 túi, mỗi túi chứa 100ml

Thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml được chỉ định giúp giảm đau, hạ sốt đặc biệt sau khi phẫu thuật.

SHIPTHUOCNHANH.VN CAM KẾT
Đổi trả trong 30 ngày kể từ ngày mua hàng.
Dược sỹ tư vấn tận tâm, tận tình.
Không bán hàng giả, hàng kém chất lượng.

Thuốc Paracetamol G.E.S có công dụng gì? Liều dùng thuốc Paracetamol G.E.S ra sao? Giá bán thuốc Paracetamol G.E.S trên thị trường bao nhiêu? Mọi thông tin về thuốc Paracetamol G.E.S được Ship thuốc nhanh tổng hợp tại bài viết này.

Thuốc Paracetamol G.E.S là thuốc gì?

Thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml được chỉ định giúp giảm đau, hạ sốt đặc biệt sau khi phẫu thuật.

Thành phần chính của thuốc Paracetamol G.E.S 

Thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml có chứa các thành phần chính bao gồm: Paracetamol có hàm lượng 10 mg/ml.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế dạng dung dịch tiêm truyền tĩnh mạch. 

Chỉ định của thuốc Paracetamol G.E.S 

Thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml được dùng trong: Điều trị triệu chứng cho bệnh nhân gặp tình trạng đau, đặc biệt đau sau phẫu thuật và để điều trị hạ sốt.

Liều dùng và cách dùng thuốc Paracetamol G.E.S 

Liều dùng điều trị cho bệnh nhân là thanh thiếu niên và người lớn cân nặng trên 50 kg: mỗi lần 1 g thuốc, tương đương 1 túi 100 ml, chia làm 4 lần trong ngày. Khoảng cách giữa 2 lần dùng là 4 tiếng. Liều dùng tối đa hàng ngày không nên lớn hơn 4 g. 

Liều dùng điều trị cho bệnh nhân là trẻ em cân nặng trên 33 kg, thanh thiếu niên và người lớn nặng dưới 50 kg: mỗi lần dùng 15 mg/kg. Khoảng cách giữa 2 lần đưa thuốc là 4 tiếng. Liều dùng tối đa dùng hàng ngày không nên lớn hơn 60 mg/kg cân nặng. 

Liều dùng điều trị cho bệnh nhân suy giảm chức năng thận nghiêm trọng (lọc creatinin ≤ 30 ml/min): khoảng cách dùng hai liều liên tiếp là ít nhất 6 h.

Chống chỉ định của thuốc Paracetamol G.E.S 

Bệnh nhân vui lòng không sử dụng thuốc cho các trường hợp mẫn cảm với thuốc hoặc các thành phần của thuốc

Chống chỉ định dùng thuốc cho các đối tượng bệnh gan nặng.

Không dùng thuốc này cho bệnh nhân phụ nữ có thai 3 tháng đầu.

Tác dụng phụ của thuốc Paracetamol G.E.S 

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml Inf.100ml cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn:

Tác dụng phụ trên hệ da niêm mạc: ban ngoài  da hoặc phản ứng dị ứng nhưng ít gặp.

Tác dụng phụ trên hệ thần kinh trung ương: chóng mặt đau đầu.

Tác dụng phụ trên hệ tuần hoàn: giảm huyết áp nhẹ.

Khi có bất cứ biểu hiện bất thường nào cần báo cho bác sỹ để được tư vấn chỉnh liều hay sử dụng phương pháp thay thế phù hợp.

Tương tác của thuốc Paracetamol G.E.S 

Thuốc chống co giật (gồm Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở gan, có thể làm tăng độc tính lên gan do paracetamol tăng chuyển hóa thành những chất độc có hại.

Cần chú ý đến khả năng gây hạ sốt quá mức ở người bệnh dùng đồng thời với phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.

Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan.

Lưu ý khi dùng thuốc Paracetamol G.E.S 

Người bệnh khi sử dụng thuốc cần chú ý một số trường hợp như sau:

Cần thay thế ngay việc trị liệu bằng dạng tiêm khi có thể dùng đường uống.

Bệnh nhân cần phải thông báo ngay việc đang dùng thuốc này nếu cần phải định lượng Acid Uric hay Glucose máu.

Không tự ý điều chỉnh liều khi chưa có sự đồng ý của bác sĩ điều trị và bác sĩ tư vấn

Cho sản phẩm ở xa tầm với của trẻ em.

Khi người bệnh xuất hiện triệu chứng của quá liều thì đưa tới cơ sở ý tế gần nhất đề điều trị.

Bệnh nhân chỉ ngừng dùng sản phẩm khi hết đơn của bác sĩ hoặc được bác sĩ đồng ý.

Bảo quản thuốc Paracetamol G.E.S 

  • Bảo quản ở nơi mát mẻ, khô ráo, tránh ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp do nhiệt độ cao và tia tử ngoại có thể ảnh hưởng xấu đến chất lượng thuốc.
  • Tránh xa tầm tay trẻ em

Quy cách đóng gói của thuốc Paracetamol G.E.S 

Mỗi hộp thuốc gồm 12 túi, mỗi túi chứa 100ml

Nhà sản xuất của thuốc Paracetamol G.E.S 

Thuốc Paracetamol G.E.S được sản xuất bởi Công ty S.C. Infomed Fluids S.R.L 

Nơi sản xuất của thuốc Paracetamol G.E.S 

Thuốc Paracetamol G.E.S được sản xuất tại Rumani.

Thông tin mua thuốc Paracetamol G.E.S vui lòng liên hệ như sau

Mua hàng trực tiếp tại nhà thuốc

+ Địa chỉ :Nhà Thuốc số 2 -180 Phùng Hưng - Phúc La - Hà Đông - Hà Nội.

Đặt hàng qua website chúng tôi

Lưu ý : Ở khu vực hà nội giao trong vòng 30 Phút

                         Ngoại thành giao trong ngày

Mọi thông tin thắc mắc liên hệ ngay  Ship Thuốc Nhanh qua số điện thoại 0387326326 để được giải đáp

Thông tin về Dược sĩ  Ngô Thị Ninh 

Dược sĩ Ngô Ninh

Tôi tên là Ngô Thị Ninh, Dược Sĩ tốt nghiệp Đại học Dược Hà Nội , hiện tại tôi là người sáng lập ra Nhà Thuốc Thục Anh Số 2 có trang web Shipthuocnhanh. Với nhiều năm đúc kết kinh nghiệm trong quá trình học tập và làm việc ngành dược sĩ với các nhà thuốc lớn nhỏ trên cả nước, cùng niềm đam mê giúp đời giúp người nên tôi đã quyết định thành lập trang thuốc shipthuocnhanh. Trải qua 4 năm tồn tại và phát triển, hiện trang thuốc đã nhận được sự tin tưởng của nhiều khách hàng.

Dược Sĩ Ngô Ninh với 4 tiêu chí :

  1. Không bán hàng giả, hàng kém chất lượng.
  2. Tận tâm, tận tình tư vấn sức khoẻ và cách sử dụng thuốc hiệu quả.
  3. Lấy mục tiêu chữ ‘’ Tín “ để phát triển hệ thống.
  4. Luôn mang giá trị tốt nhất đến quý khách hàng.

Lưu ý : Mọi thắc mắc vui lòng gọi trực tiếp nhà thuốc chúng tôi để tránh những điều không mong muốn xảy ra, TIỀN MẤT TẤT MANG.

Mã ID : 26326

Có thể bạn quan tâm
MUA HÀNG

19008975