Chuyển phát nhanh và miễn phí nội thành Hà Nội trong vòng 24 giờ

Thuốc Paracetamol 500mg Bidiphar - Thuốc giảm đau nhanh chóng

Liên hệ

  • Thương hiệu:
  • Xuất xứ thương hiệu:
  • Quy cách:
  • Mã sản phẩm:
  • Công ty cổ phần Dược-TTBYT Bình Định (Bidiphar).
  • Việt Nam
  • Hộp 10 vỉ x 10 viên.

Điều trị đau nhẹ đến trung bình bao gồm đau đầu, đau nửa đầu, đau dây thần kinh, đau răng, đau họng, đau bụng hành kinh, đau nhức, giảm triệu chứng đau nhức do thấp khớp và cảm cúm, sốt và cảm lạnh do sốt

SHIPTHUOCNHANH.VN CAM KẾT
Đổi trả trong 30 ngày kể từ ngày mua hàng.
Dược sỹ tư vấn tận tâm, tận tình.
Không bán hàng giả, hàng kém chất lượng.

Thành phần Thuốc Paracetamol 500mg Bidiphar gồm những gì? Cách sử dụng Thuốc Paracetamol 500mg Bidiphar như thế nào ? Giá thành sản phẩm Thuốc Paracetamol 500mg Bidiphar bao nhiêu? ……..là những thắc mắc mà đại đa số khách hàng, bệnh nhân, hay chính người nhà bệnh nhân đang sử dụng thuốc khác nhau mà không có câu trả lời thích hợp ? Hãy cùng Ship Thuốc Nhanh tìm hiểu nhé.!

Thuốc Paracetamol 500mg Bidiphar là thuốc gì?

  • Thuốc Paracetamol 500mg Bidiphar là thuốc có tác dụng điều trị làm giảm các cơn đau hiệu quả và nhanh chóng. Paracetamol 500mg Bidiphar nên dùng mỗi liều cách nhau khoảng 4 tiếng để đảm bảo an toàn.

Thành phần chính của Thuốc Paracetamol 500mg Bidiphar

  • Paracetamol 500 mg

Dạng bào chế Thuốc Paracetamol 500mg Bidiphar

  • Viên nén

Công dụng - Chỉ định của Paracetamol 500mg Bidiphar

  • Điều trị đau nhẹ đến trung bình bao gồm đau đầu, đau nửa đầu, đau dây thần kinh, đau răng, đau họng, đau bụng hành kinh, đau nhức, giảm triệu chứng đau nhức do thấp khớp và cảm cúm, sốt và cảm lạnh do sốt

Chống chỉ định của Paracetamol 500mg Bidiphar

  • Mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc

Liều lượng và cách dùng của Paracetamol 500mg Bidiphar

  • Trẻ em cân nặng ≤ 50 kg (≤ 15 tuổi):

    • Bắt buộc phải tuân thủ liều lượng được xác định theo trọng lượng của trẻ em. Các độ tuổi gần đúng theo trọng lượng được đưa ra chỉ với mục đích cung cấp thông tin.

    • Liều khuyến cáo hàng ngày của paracetamol là khoảng 60 mg/kg/ngày, được chia 4 hoặc 6 liều, tương đương khoảng 15 mg/kg mỗi 6 giờ hoặc 10 mg/kg mỗi 4 giờ.

    • Trẻ em cân nặng 27 - 40 kg (khoảng 8 đến 13 tuổi): 1 viên/lần, lặp lại nếu cần thiết sau 6 giờ, không quá 4 viên mỗi ngày.

    • Trẻ em cân nặng 41 - 50 kg (khoảng 12 đến 15 tuổi): 1 viên/lần, lặp lại nếu cần thiết sau 4 giờ, không quá 6 viên mỗi ngày.

  • Người lớn và trẻ em cân nặng > 50 kg (> 15 tuổi):

    • Liều thông thường: 1 - 2 viên/lần, lặp lại nếu cần thiết sau tối thiểu 4 giờ.

    • Thông thường, không cần thiết phải vượt quá 3 g paracetamol mỗi ngày (6 viên/ngày).

    • Tuy nhiên, trong trường hợp đau nhiều hơn, liều tối đa có thể tăng lên đến 4 g mỗi ngày (8 viên/ngày).

    • Khoảng cách giữa các liều là khoảng 4 giờ.

Lưu ý khi sử dụng Paracetamol 500mg Bidiphar

  • Ở trẻ em được điều trị với liều paracetamol 60 mg/kg/ngày, sự kết hợp với các thuốc hạ sốt khác là hợp lý chỉ trong trường hợp không có hiệu quả.

Tác dụng phụ khi dùng Paracetamol 500mg Bidiphar

  • Chưa có báo cáo.

Bảo quản Thuốc Paracetamol 500mg Bidiphar

  • Nơi thoáng mát, nhiệt độ không quá 30 độ C, tránh ánh sáng.

Quy cách đóng gói Thuốc Paracetamol 500mg Bidiphar

  • Hộp 10 vỉ x 10 viên.

  • Công ty CP Dược - Trang thiết bị y tế Bình Định (Bidiphar)

Nhà sản xuất Thuốc Paracetamol 500mg Bidiphar

  • Thuốc Paracetamol 500mg Bidiphar được sản Công ty cổ phần Dược-TTBYT Bình Định (Bidiphar).

Nơi sản xuất Thuốc Paracetamol 500mg Bidiphar

  • Thuốc Paracetamol 500mg Bidiphar xuất xứ từ Việt Nam.

Thông tin mua Thuốc Paracetamol 500mg Bidiphar chính hãng 

Mua hàng trực tiếp tại nhà thuốc

+ Địa chỉ :Nhà Thuốc số 2 -180 Phùng Hưng - Phúc La - Hà Đông - Hà Nội.

Đặt hàng qua website chúng tôi

Lưu ý : Ở khu vực hà nội giao trong vòng 30 Phút

                         Ngoại thành giao trong ngày

Mọi thông tin thắc mắc liên hệ ngay Ship Thuốc Nhanh qua số điện thoại 0387326326 để được giải đáp

Thông tin về Dược sĩ  Ngô Thị Ninh 

Dược sĩ Ngô Ninh

Tôi tên là Ngô Thị Ninh, Dược Sĩ tốt nghiệp Đại học Dược Hà Nội , hiện tại tôi là người sáng lập ra Nhà Thuốc Thục Anh Số 2 có trang web Shipthuocnhanh. Với nhiều năm đúc kết kinh nghiệm trong quá trình học tập và làm việc ngành dược sĩ với các nhà thuốc lớn nhỏ trên cả nước, cùng niềm đam mê giúp đời giúp người nên tôi đã quyết định thành lập trang thuốc shipthuocnhanh. Trải qua 4 năm tồn tại và phát triển, hiện trang thuốc đã nhận được sự tin tưởng của nhiều khách hàng.

Dược Sĩ Ngô Ninh với 4 tiêu chí :

  1. Không bán hàng giả, hàng kém chất lượng.
  2. Tận tâm, tận tình tư vấn sức khoẻ và cách sử dụng thuốc hiệu quả.
  3. Lấy mục tiêu chữ ‘’ Tín “ để phát triển hệ thống.
  4. Luôn mang giá trị tốt nhất đến quý khách hàng.

Lưu ý : Mọi thắc mắc vui lòng gọi trực tiếp nhà thuốc chúng tôi để tránh những điều không mong muốn xảy ra, TIỀN MẤT TẤT MANG.

Mã ID : 26326

Có thể bạn quan tâm
MUA HÀNG

19008975