Chuyển phát nhanh và miễn phí nội thành Hà Nội trong vòng 24 giờ

Thuốc Clorpheniramin – Chuyên điều trị dị ứng

Liên hệ

  • Thương hiệu:
  • Xuất xứ thương hiệu:
  • Quy cách:
  • Mã sản phẩm:
  • Công ty cổ phần dược Hậu Giang
  • Việt Nam
  • Hộp 10 vỉ x 20 viên

Clorpheniramin là thuốc điều trị viêm mũi dị ứng, nghẹt mũi, chảy nước mũi, sổ mũi và các triệu chứng dị ứng khác: viêm da tiếp xúc, mề đay, ngứa, côn trùng cắn đốt, dị ứng do thức ăn, phù Quincke, viêm kết mạc dị ứng.

SHIPTHUOCNHANH.VN CAM KẾT
Đổi trả trong 30 ngày kể từ ngày mua hàng.
Dược sỹ tư vấn tận tâm, tận tình.
Không bán hàng giả, hàng kém chất lượng.

Thuốc Clorpheniramin là loại thuốc được dùng phổ biến nhằm điều trị viêm mũi dị ứng, nghẹt mũi, chảy nước mũi, sổ mũi và các triệu chứng dị ứng khác: viêm da tiếp xúc, mề đay, ngứa, côn trùng cắn đốt, dị ứng do thức ăn, phù Quincke, viêm kết mạc dị ứng. Thuốc mang lại hiệu quả điều trị cao và nhanh chóng giảm bớt các triệu chứng gây khó chịu.

Thuốc dị ứng Clorpheniramin là thuốc gì?

Thuốc dị ứng Clorpheniramin là thuốc điều trị viêm mũi dị ứng, nghẹt mũi, chảy nước mũi, sổ mũi và các triệu chứng dị ứng khác: viêm da tiếp xúc, mề đay, ngứa, côn trùng cắn đốt, dị ứng do thức ăn, phù Quincke, viêm kết mạc dị ứng. 

Clorpheniramin có thành phần chính là Clorpheniramin – một chất kháng histamin.

Thuốc Clorpheniramin dạng hộp.

Thành phần của thuốc sổ mũi Clorpheniramin

Thành phần chính củathuốc sổ mũi Clorpheniramin: Clorpheniramin maleat: 4 mg.

Tá dược: Màu quinolin, tinh bột sắn, lactose, aerosil, talc, magnesi stearat, gelatin.

Thuốc clorpheniramin trị bệnh gì? Tác dụng của thuốc Clorpheniramin

Để biết thuốc clorpheniramin trị bệnh gì thì bạn cần phải biết tác dụng của thuốc Corpheniramin sau đây:

Điều trị viêm mũi dị ứng, nghẹt mũi, chảy nước mũi, sổ mũi. 

Điều trị các triệu chứng dị ứng khác: viêm da tiếp xúc, mề đay, ngứa, côn trùng cắn đốt, dị ứng do thức ăn, phù Quincke, viêm kết mạc dị ứng. 

Thuốc Clorpheniramin có tác dụng điều trị viêm mũi dị ứng, nghẹt mũi, chảy nước mũi, sổ mũi.

Thuốc Clorpheniramin có tác dụng điều trị viêm mũi dị ứng, nghẹt mũi, chảy nước mũi, sổ mũi.

*** Giải đáp thắc mắc về thuốc bisolvon trong bài viết Ship Thuốc Nhanh gửi đến bạn đọc.

Cách dùng của thuốc chống dị ứng Clorpheniramin

Trong mọi trường hợp cần đọc kỹ hướng dẫn sử dụng và tham khảo, tuân thủ chỉ định của bác sĩ trước khi sử dụng thuốc chống dị ứng Clorpheniramin. Những thông tin được cung cấp dưới đây không thể thay thế cho chỉ định của bác sĩ, dược sĩ, chuyên gia y tế.

Liều dùng

- Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: lúc đi ngủ uống 1 viên, tối đa 6 viên/ ngày. 

- Người cao tuổi: dùng 2 lần/ ngày, tổng lượng tối đa là 4 mg.

Quá liều và cách xử trí

- Khoảng 25 - 50 mg Clorpheniramin /kg thể trọng có thể gây chết người. 

- Các biểu hiện khi quá liều gồm có: loạn tâm thần, an thần, ngừng thở, cơn động kinh, co giật, phản ứng loạn trương lực và trụy tim mạch, tác dụng chống tiết acetylcholin, loạn nhịp. 

- Xử trí bằng cách: gây nôn bằng siro Ipecacuanha hoặc rửa dạ dày rồi dùng than hoạt để hạn chế hấp thu. 

+ Với các triệu chứng loạn nhịp, hạ huyết áp, cần được điều trị tích cực. 

+ Với triệu chứng co giật có thể điều trị bằng tiêm tĩnh mạch Phenytoin hoặc Diazepam. 

+ Với các ca nặng, có khi phải truyền máu.

Tác dụng phụ của thuốc viêm mũi dị ứng Clorpheniramin

Các tác dụng phụ của thuốc viêm mũi dị ứng Clorpheniramin gồm:

  • Thường gặp: an thần, ngủ gà, khô miệng. 
  • Hiếm gặp: buồn nôn, chóng mặt.

Tương tác thuốc của thuốc trị sổ mũi Clorpheniramin

Khi sử dụng thuốc trị sổ mũi Clorpheniramin, bạn sẽ gặp tương tác sau:

  • Phenytoin có thể bị Clorpheniramin ức chế chuyển hóa dẫn đến ngộ độc Phenytoin. 
  • Tác dụng ức chế hệ thần kinh trung ương của Clorpheniramin có thể gia tăng khi dùng kèm thuốc an thần, thức uống chứa cồn. 
  • Tác dụng chống tiết acetylcholin của Clorpheniramin có thể gia tăng và kéo dài khi dùng kèm các thuốc ức chế monoamin oxydase.

Lưu ý khi dùng thuốc dị ứng mũi Clorpheniramin

Chống chỉ định của thuốc dị ứng mũi Clorpheniramin:

  • Không sử dụng cho người mẫn cảm với các thành phần của thuốc. 
  • Trẻ sơ sinh.
  • Phụ nữ đang cho con bú.
  • Trẻ sinh thiếu tháng.
  • Người bị tắc môn vị - tá tràng.
  • Người bị loét dạ dày chít.
  • Người bị phì đại tuyến tiền liệt.
  • Người đang lên cơn hen cấp.
  • Người bị tăng nhãn áp góc đóng.
  • Người bị tắc cổ bàng quang.
  • Người bệnh trong vòng 14 ngày có dùng thuốc ức chế monoamin oxydase.

Tìm hiểu loại thuốc giúp cải thiện trí nhớ tốt, thuốc piracetam và công dụng thuốc piracetam

Cần thận trọng khi sử dụng

  • Người tắc đường niệu, phì đại tuyến tiền liệt, tắc môn vị tá tràng cần thận trọng vì dùng Clorpheniramin gây tăng nguy cơ bí tiểu.
  • Người mắc bệnh nhược cơ.
  • Người mắc bệnh phổi mạn tính, khó thở, thở ngắn cần thận trọng vì dùng Clorpheniramin làm tăng nguy cơ biến chứng đường hô hấp, ngừng thở, suy giảm hô hấp.
  • Người điều trị thời gian dài dễ mắc sâu răng.
  • Người bệnh bị tăng nhãn áp (như glocom).
  • Khi mang thai, chỉ sử dụng thuốc khi thật sự cần thiết và không có biện pháp thay thế hiệu quả và an toàn, không dùng thuốc trong 3 tháng cuối thai kỳ.
  • Không dùng thuốc khi vận hành máy móc, lái xe.
  • Người đang dùng Phenytoin.
  • Người đang dùng thuốc an thần.
  • Người đang dùng thức uống chứa cồn.
  • Người đang dùng thuốc ức chế monoamin oxydase.

​​​​​​​Người điều trị Clorpheniramin thời gian dài dễ mắc sâu răng.

Người điều trị Clorpheniramin thời gian dài dễ mắc sâu răng.

Bảo quản thuốc dị ứng ngứa Clorpheniramin

Bảo quản thuốc dị ứng ngứa Clorpheniramin tại nơi khô ráo, tránh ánh sáng trực tiếp, nhiệt độ không quá 30ºC và để thuốc tránh xa tầm tay trẻ em.

Quy cách đóng gói thuốc Clorpheniramin 

  • Hộp 10 vỉ x 20 viên.
  • Hộp 1 chai x 200 viên.

Nhà sản xuất thuốc Clorpheniramin

Công ty TNHH MTV Dược phẩm DHG

Nước sản xuất thuốc Clorpheniramin

Việt Nam

Địa chỉ mua thuốc Clorpheniramin uy tín

Khách hàng có thể mua thuốc Clorpheniramin tại nhà thuốc Thục Anh số 2 theo hai phương thức sau:

Cách 1: Đến mua thuốc Clorpheniramin trực tiếp tại nhà thuốc số 2, địa chỉ: 180 Phùng Hưng - Phúc La - Hà Đông - Hà Nội.

Cách 2: Đặt mua thuốc Clorpheniramin trên ngay website shipthuocnhanh chúng tôi để được giao thuốc tận nơi trong 30 phút (đối với khu vực nội thành Hà Nội) và trong ngày (đối với khu vực ngoại thành).

Mọi thông tin thắc mắc liên hệ ngay chúng tôi qua số điện thoại 0387 326 326 để được dược sĩ có chuyên môn cao giải đáp các vấn đề về thuốc.

 

Thông tin về Dược sĩ  Ngô Thị Ninh 

Dược sĩ Ngô Ninh

Tôi tên là Ngô Thị Ninh, Dược Sĩ tốt nghiệp Đại học Dược Hà Nội , hiện tại tôi là người sáng lập ra Nhà Thuốc Thục Anh Số 2 có trang web Shipthuocnhanh. Với nhiều năm đúc kết kinh nghiệm trong quá trình học tập và làm việc ngành dược sĩ với các nhà thuốc lớn nhỏ trên cả nước, cùng niềm đam mê giúp đời giúp người nên tôi đã quyết định thành lập trang thuốc shipthuocnhanh. Trải qua 4 năm tồn tại và phát triển, hiện trang thuốc đã nhận được sự tin tưởng của nhiều khách hàng.

Dược Sĩ Ngô Ninh với 4 tiêu chí :

  1. Không bán hàng giả, hàng kém chất lượng.
  2. Tận tâm, tận tình tư vấn sức khoẻ và cách sử dụng thuốc hiệu quả.
  3. Lấy mục tiêu chữ ‘’ Tín “ để phát triển hệ thống.
  4. Luôn mang giá trị tốt nhất đến quý khách hàng.

Lưu ý : Mọi thắc mắc vui lòng gọi trực tiếp nhà thuốc chúng tôi để tránh những điều không mong muốn xảy ra, TIỀN MẤT TẤT MANG.

Mã ID : 26326

Có thể bạn quan tâm
MUA HÀNG

19008975