Chuyển phát nhanh và miễn phí nội thành Hà Nội trong vòng 24 giờ

Thuốc Becacold-E - Điều trị cảm cúm

Liên hệ

  • Thương hiệu:
  • Xuất xứ thương hiệu:
  • Quy cách:
  • Mã sản phẩm:
  • Công ty Cổ Phần Dược ENLIE
  • Việt Nam
  • Hộp 5 vỉ x 20 viên

Becacold-E là thuốc điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm và các rối loạn của đường hô hấp trên.

SHIPTHUOCNHANH.VN CAM KẾT
Đổi trả trong 30 ngày kể từ ngày mua hàng.
Dược sỹ tư vấn tận tâm, tận tình.
Không bán hàng giả, hàng kém chất lượng.

Thuốc Becacold-E có công dụng gì? Liều dùng thuốc Becacold-E ra sao? Giá bán thuốc Becacold-E trên thị trường bao nhiêu? Mọi thông tin về thuốc Becacold-E được Ship thuốc nhanh tổng hợp tại bài viết này.

Thuốc cảm cúm Becacold là thuốc gì?

Hiện nay, trên thị trường có rất nhiều loại thuốc trị cảm cúm nên đôi khi khiến người mua không thể phân biệt được. Vậy thuốc cảm cúm Becacold là thuốc gì và có gì khác biệt so với các loại thuốc khác? Becacold-E là thuốc điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm và các rối loạn của đường hô hấp trên.

Thành phần chính của thuốc Becacold-E 

Acetaminophen 500mg, Cafein 25mg, Phenylephrin HCl 5mg
Tá dược: Tinh bột, PVP K30, Natri starch glycolat, Màu Green mint, Màu vàng Tartrazin.

Công dụng của thuốc Becacold-E 

Điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm và các rối loạn của đường hô hấp trên.

Liều dùng và cách dùng thuốc Becacold-E 

Theo chỉ định của bác sĩ. Liều thông thường:

  • Người lớn: 1-2 viên/lần, 3-4 lần/ngày.
  • Trẻ dưới 11 tuổi: Không khuyến cáo.

Chống chỉ định của thuốc Becacold-E 

Nhạy cảm với các thành phần của thuốc.
Bệnh nhân đã hoặc đang dùng các thuốc ức chế monoamin oxidase trong 2 tuần gần đây.
Bệnh nhân thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.

Tác dụng phụ của thuốc Becacold-E 

Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc.


Người bệnh mẫn cảm với salicylat hiếm mẫn cảm với paracetamol và những thuốc có liên quan. Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trungtính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.
Ít gặp: ban da, buồn nôn, nôn, loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu, bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.
Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.

Tương tác của thuốc Becacold-E 

  • Uống dài ngày liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion. Tác dụng này có vẻ ít hoặc không quan trọng về lâm sàng.
  • Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.
  • Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ Paracetamol gây độc cho gan.
  • Thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturat, carbamazepin): gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan có thể làm tăng tính độc hại của Paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan.
  • Dùng đồng thời Isoniazid với Paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan.

Phenylephrin:

  • Không nên phối hợp với Bromocriptin vì có nguy cơ gây co mạch hoặc cơn cao huyết áp.
  • Không nên phối hợp với Guanethidin: vì Guanethidin làm tăng tác dụng cao huyết áp của phenylephrin, làm giãn đồng tử đáng kể và kéo dài.

Bảo quản Becacold thuốc như thế nào?

Khi bảo quản Becacold thuốc, người dùng cần chú ý những điều sau đây:

  • Bảo quản ở nơi mát mẻ, khô ráo, tránh ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp do nhiệt độ cao và tia tử ngoại có thể ảnh hưởng xấu đến chất lượng thuốc.
  • Tránh xa tầm tay trẻ em

Quy cách đóng gói của thuốc Becacold-E 

  • Hộp 5 vỉ x 20 viên

Nhà sản xuất của thuốc Becacold-E 

Thuốc Becacold-E được sản xuất bởi Công ty Cổ Phần Dược ENLIE 

Nơi sản xuất của thuốc Becacold-E 

Thuốc Becacold-E được sản xuất tại Việt Nam

Thông tin mua thuốc Becacold-E vui lòng liên hệ như sau

Mua hàng trực tiếp tại nhà thuốc

+ Địa chỉ :Nhà Thuốc số 2 -180 Phùng Hưng - Phúc La - Hà Đông - Hà Nội.

Đặt hàng qua website chúng tôi

Lưu ý : Ở khu vực hà nội giao trong vòng 30 Phút

                         Ngoại thành giao trong ngày

Mọi thông tin thắc mắc liên hệ ngay  Ship Thuốc Nhanh qua số điện thoại 0387326326 để được giải đáp

Thông tin về Dược sĩ  Ngô Thị Ninh 

Dược sĩ Ngô Ninh

Tôi tên là Ngô Thị Ninh, Dược Sĩ tốt nghiệp Đại học Dược Hà Nội , hiện tại tôi là người sáng lập ra Nhà Thuốc Thục Anh Số 2 có trang web Shipthuocnhanh. Với nhiều năm đúc kết kinh nghiệm trong quá trình học tập và làm việc ngành dược sĩ với các nhà thuốc lớn nhỏ trên cả nước, cùng niềm đam mê giúp đời giúp người nên tôi đã quyết định thành lập trang thuốc shipthuocnhanh. Trải qua 4 năm tồn tại và phát triển, hiện trang thuốc đã nhận được sự tin tưởng của nhiều khách hàng.

Dược Sĩ Ngô Ninh với 4 tiêu chí :

  1. Không bán hàng giả, hàng kém chất lượng.
  2. Tận tâm, tận tình tư vấn sức khoẻ và cách sử dụng thuốc hiệu quả.
  3. Lấy mục tiêu chữ ‘’ Tín “ để phát triển hệ thống.
  4. Luôn mang giá trị tốt nhất đến quý khách hàng.

Lưu ý : Mọi thắc mắc vui lòng gọi trực tiếp nhà thuốc chúng tôi để tránh những điều không mong muốn xảy ra, TIỀN MẤT TẤT MANG.

Mã ID : 26326

Có thể bạn quan tâm
Guacanyl

120,000đ

Hộp
SMC Ag+

115,000đ

Hộp
Laforin

Liên hệ

Hyabest

Liên hệ

MUA HÀNG

19008975