Chuyển phát nhanh và miễn phí nội thành Hà Nội trong vòng 24 giờ

Thuốc Hapacol: Viên nén hỗ trợ giảm đau và hạ sốt hiệu quả

Liên hệ

  • Thương hiệu:
  • Xuất xứ thương hiệu:
  • Quy cách:
  • Mã sản phẩm:
  • Công ty Dược Hậu Giang (DHG Pharma)
  • Công ty Dược Hậu Giang - Việt Nam
  • Dạng gói: 1 hộp x 24 gói. Dạng viên: 10 vỉ x 10 viên

Thuốc Hapacol hỗ trợ giảm đau nhanh chóng, hiệu quả nên thường được chỉ định sử dụng cho các trường hợp cúm, cảm, sốt xuất huyết hay một số hiện tượng đau khác như đau họng, đau do nhổ răng, đau nửa đầu,...

SHIPTHUOCNHANH.VN CAM KẾT
Đổi trả trong 30 ngày kể từ ngày mua hàng.
Dược sỹ tư vấn tận tâm, tận tình.
Không bán hàng giả, hàng kém chất lượng.

Đau đầu, cảm cúm, sốt cao,... là những dấu hiệu mà bất cứ ai đều sẽ gặp phải ít nhất một lần trong đời khiến cơ thể mệt mỏi, khó chịu. Một trong số các loại thuốc trị cảm hiệu quả hiện nay chính là Hapacol. Theo đó, thuốc Hapacol thuộc vào nhóm sản phẩm hỗ trợ giảm đau và hạ sốt nhanh chóng nên thường xuyên được người dùng lựa chọn và có mặt trong đơn thuốc của bác sĩ. Cùng shipthuocnhanh đi tìm hiểu ngay thông tin chi tiết về sản phẩm, công dụng, cách dùng,... qua bài viết dưới đây nhé!

Thuốc Hapacol là gì?

Thuốc Hapacol là một loại thuốc có tác dụng giảm đau - hạ sốt vô cùng tuyệt vời nên được nhiều người bệnh tin tưởng lựa chọn trong chữa trị các trường hợp bệnh như cảm cúm, sốt xuất huyết hay một số triệu chứng đau như đau nửa đầu, đau khi nhổ răng, đau đầu, đau họng,... Đặc biệt rất an toàn đối với cả trẻ nhỏ và người lớn.

  • Tên hoạt chất: Paracetamol (acetaminophen)
  • Phân nhóm: Thuốc giảm đau - hạ sốt

Thuốc Hapacol giảm đau, hạ sốt nhanh chóng

Thuốc Hapacol giảm đau, hạ sốt nhanh chóng

Thành phần thuốc Hapacol

Hoạt chất chính có trong tất cả các dạng thuốc Hapacol hiện nay chính là paracetamol. Tuy nhiên với từng loại thì hàm lượng chất paracetamol sẽ khác nhau. Điển hình gồm:

  • Hapacol 150mg, 250mg, 325mg là thuốc bột sủi cho trẻ nhỏ có hàm lượng paracetamol tương ứng là là 150mg, 250mg và 325mg
  • Hapacol 650mg là dạng viên nén có chứa 650mg paracetamol 
  • Hapacol  Extra là dạng viên nén có hàm lượng paracetamol 500mg, cafein 65mg 
  • Hapacol sủi là dạng viên sủi chứa hàm lượng paracetamol 500mg 

Công dụng thuốc Hapacol

Như đã đề cập đây là một loại sản phẩm có tác dụng giảm nhanh các cơn đau và hạ sốt. Căn cứ theo từng hàm lượng hoạt chất paracetamol có trong sản phẩm mà mỗi loại sẽ điều trị được những triệu chứng điển hình như:

  • Với thuốc Hapacol 150mg, 250mg, 325mg dành cho trẻ nhỏ hỗ trợ giảm đau, hạ sốt cho các trường hợp bị cảm cúm, nhiễm siêu vi, nhiễm khuẩn, sốt xuất huyết, mọc răng, sau tiêm chủng hoặc phẫu thuật.
  • Với thuốc Hapacol 650 và dạng sủi thì đều hỗ trợ chữa trị chứng cảm cúm, đau nhức do bị cảm hoặc các bệnh có liên quan đến sốt.
  • Với thuốc Hapacol Extra: Giảm nhanh các cơn đau nhức cơ, đau đầu, đau do bị chấn thương, đau do cảm lạnh, cảm cúm và hỗ trợ hạ sốt nhanh chóng.

Giảm đau đầu, đau do chấn thương

Giảm đau đầu, đau do chấn thương

Liều dùng và hướng dẫn sử dụng

+ Liều dùng thuốc Hapacol 150mg, 250mg, 325mg cho trẻ từ 1 - 3 tuổi: Ngày uống 3 - 4  lần, mỗi lần 1 gói cách nhau khoảng 6h.

+ Liều dùng thuốc Hapacol 650mg cho trẻ trên 12 tuổi và người lớn: Ngày uống 3 - 4 lần không quá 6 viên/ngày, khoảng cách giữa các lần từ 4 - 6 tiếng.

+ Liều dùng thuốc Hapacol Extra cho trẻ trên 12 tuổi và người lớn: Ngày uống 1 - 4 lần, mỗi lần 1 - 2 viên. Ngày không quá 8 viên và khoảng cách giữa các lần tối thiểu 4h.

+ Liều dùng thuốc Hapacol sủi cho trẻ trên 12 tuổi và người lớn: Uống 1 viên/lần, ngày không uống quá 8 viên, khoảng cách giữa các lần tối thiểu 4h.

***Thuốc salbutamol là thuốc gì? Công dụng và cách dùng như thế nào? Cùng tìm hiểu nhé.

Tác dụng phụ của thuốc Hapacol

Trong quá trình sử dụng, thuốc Hapacol có thể phát sinh một vài tác dụng phụ sau:

  • Buồn nôn
  • Phát ban
  • Tổn thương gan
  • Mẫn cảm, dị ứng
  • Thiếu máu
  • Giảm toàn thể huyết cầu
  • Giảm bạch cầu trung tình,...

Ngay khi gặp một hoặc một tác dụng người ý muốn kể trên thì bạn cần ngưng sử dụng ngay và liên hệ với bác sĩ để có hướng khắc phục an toàn, phù hợp. Ngoài ra có một vài triệu chứng khác cũng do Hapacol gây ra nhưng không được đề cập thì người bệnh cũng cần trao đổi cùng bác sĩ để được giải đáp chi tiết.

Tác dụng phụ của thuốc Hapacol

Tác dụng phụ của thuốc Hapacol

Lưu ý khi sử dụng thuốc Hapacol

Để đảm bảo phát huy tối đa hiệu quả và hạn chế tối thiểu những tác dụng phụ ngoài ý muốn kể trên thì trong quá trình sử dụng bạn cần lưu ý một số điểm như sau:

  • Chống chỉ định cho các đối tượng bị dị ứng với bất kỳ thành phần nào có trong thuốc
  • Khoảng cách 2 lần uống cách nhau ít nhất 5h
  • Cần đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng, tránh lạm dụng quá mức, uống sai liều lượng theo quy định.
  • Không được tự ý dùng thuốc mà chưa được bác sĩ chỉ định ngay khi có dấu hiệu sốt cao 39.5°, kéo dài hơn 3 ngày hoặc là tái phát gây đau nhiều dài hơn 5 ngày.
  • Trong khi uống thuốc cần tránh sử dụng chất kích thích vì nó dễ làm tăng thêm độc tính không tốt cho gan.

Hướng dẫn bảo quản

Mỗi loại dược phẩm bào chế sẽ có tương ứng các cách bảo quản khác nhau. Do vậy bạn nên tham khảo thông tin hướng dẫn ngay trên bao bì để nắm rõ ràng. Cụ thể thuốc Hapacol nên bảo quản trong nhiệt độ phòng, tránh nơi ẩm ướt hay ánh nắng mặt trời chiếu trực tiếp.

Trường hợp thuốc có hiệu đã bị đổi màu, biến chất hay bị côn trùng cắn thì tốt nhất không được sử dụng mà mua vỉ mới. Còn nếu cố tình uống có thể làm cho hiệu quả chữa trị suy giảm, đặc biệt gây nguy hiểm đến sức khỏe và tính mạng.

>> Có thể bạn chưa biết: công dụng thuốc aspirin.

Quy cách đóng gói sản phẩm

Thuốc Hapacol được nhà sản xuất bào chế thành nhiều dạng với các hàm lượng khác nhau nên quy cách đóng gói sản phẩm cũng khác nhau. Cụ thể:

  • Hapacol 150 cho trẻ nhỏ: Thuốc bột dạng sủi bọt với hàm lượng 150ml, 1 hộp 24 gói, 1 gói 1.5g.
  • Hapacol 150 Flu cho trẻ nhỏ: Thuốc bột dạng sủi bọt với hàm lượng 150ml, 1 hộp 24 gói, 1 gói 1.5g.
  • Hapacol 250 cho trẻ nhỏ: Thuốc bột dạng sủi bọt với hàm lượng 250ml, 1 hộp 24 gói
  • Hapacol 325 Flu: Thuốc bột dạng sủi bọt với hàm lượng 325ml, 1 hộp 1 hộp 24 gói, 1 gói 1.5g.
  • Hapacol 325 cho người lớn và trẻ nhỏ: Thuốc dạng viên nén với hàm lượng 325mg, hộp 10 vỉ, 1 vỉ 10 viên. 
  • Hapacol ACE cho người lớn và trẻ nhỏ: Thuốc dạng viên nang với hàm lượng 500ml, hộp 10 vỉ, 1 vỉ 10 viên. 
  • Hapacol Blue cho người lớn, trẻ trên 12 tuổi: Thuốc dạng viên nén với hàm lượng 500ml, hộp 10 vỉ, 1 vỉ 10 viên. 
  • Hapacol Codein cho người lớn và trẻ trên 12 tuổi: Thuốc dạng viên sủi, hàm lượng 500ml, hộp 10 vỉ, 1 vỉ 10 viên hoặc 1 chai x 100 viên.
  • Hapacol Extra cho người lớn và trẻ trên 12 tuổi: Thuốc dạng viên nén có hàm lượng 500mg, hộp 10 vỉ, 1 vỉ 10 viên. 
  • Hapacol 650 cho người lớn và trẻ trên 12 tuổi: Thuốc dạng viên nén có hàm lượng 500mg, hộp 10 vỉ x 5 viên, hộp 25 vỉ x 10 viên, chai 100 viên, chai 200 viên

Quy cách đóng gói thuốc Hapacol

Quy cách đóng gói thuốc Hapacol

Nhà sản xuất thuốc Hapacol

Hapacol là một sản phẩm được nghiên cứu, sản xuất tại công ty Dược Hậu Giang (DHG Pharma). Đây là một thương hiệu đạt tiêu chuẩn quốc tế. Do vậy các loại thuốc của công ty đều được kiểm định nghiêm ngặt theo đúng tiêu chuẩn thực hành thuốc từ Nhật Bản Japan - GMP,  tương đương US FDA Mỹ, EU-GMP của châu Âu,...

Nơi sản xuất thuốc Hapacol

Sản xuất tại công ty Dược Hậu Giang - Việt Nam

Địa chỉ mua thuốc Hapacol uy tín, chất lượng

Thông tin mua thuốc  vui lòng liên hệ như sau

Mua thuốc Hapacol trực tiếp tại nhà thuốc :

+ Địa chỉ :Nhà Thuốc số 2 -180 Phùng Hưng - Phúc La - Hà Đông - Hà Nội.

Đặt hàng thuốc Hapacol qua website chúng tôi

+ Lưu ý : Ở khu vực hà nội giao trong vòng 30 Phút

                         Ngoại thành giao thuốc Hapacol trong ngày

Mọi thông tin thắc mắc liên hệ ngay shipthuocnhanh qua số điện thoại 0387326326 để được giải đáp về thuốc Hapacol

Thông tin về Dược sĩ  Ngô Thị Ninh 

Dược sĩ Ngô Ninh

Tôi tên là Ngô Thị Ninh, Dược Sĩ tốt nghiệp Đại học Dược Hà Nội , hiện tại tôi là người sáng lập ra Nhà Thuốc Thục Anh Số 2 có trang web Shipthuocnhanh. Với nhiều năm đúc kết kinh nghiệm trong quá trình học tập và làm việc ngành dược sĩ với các nhà thuốc lớn nhỏ trên cả nước, cùng niềm đam mê giúp đời giúp người nên tôi đã quyết định thành lập trang thuốc shipthuocnhanh. Trải qua 4 năm tồn tại và phát triển, hiện trang thuốc đã nhận được sự tin tưởng của nhiều khách hàng.

Nhà thuốc hiện tại thuộc hệ thống của Công Ty TNHH Dược Phẩm Minh Dương đang phân phối thuốc và TPCN trên toàn quốc, các bệnh viện. Hiện nhà thuốc có nhiều chi nhánh, cơ sở tại Hà Nội, TpHCM và cả nước, nhằm đáp ứng nhu cầu của người tiêu dùng.

Dược Sĩ Ngô Ninh với 4 tiêu chí :

  1. Không bán hàng giả, hàng kém chất lượng.
  2. Tận tâm, tận tình tư vấn sức khoẻ và cách sử dụng thuốc hiệu quả.
  3. Lấy mục tiêu chữ ‘’ Tín “ để phát triển hệ thống.
  4. Luôn mang giá trị tốt nhất đến quý khách hàng.

Lưu ý : Mọi thắc mắc vui lòng gọi trực tiếp nhà thuốc chúng tôi để tránh những điều không mong muốn xảy ra, TIỀN MẤT TẤT MANG.

Mã ID : 26326

Có thể bạn quan tâm
MUA HÀNG

0387326326